
   SHIRIKA LA RELI TANZANIA 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 

YAH: KANUSHO LA KUZUIWA KWA BEHEWA ZA SGR UJERUMANI 

 

Dar es Salaam, Tarehe 22 Novemba 2022. 

 

Shirika la Reli Tanzania – TRC linakanusha taarifa iliyotolewa katika Gazeti la Jamhuri 

tarehe 22 Novemba, 2022 yenye kichwa cha habari “MABEHEWA YA SGR YAZUIWA 

UJERUMANI”, taarifa hiyo haina ukweli na ina lengo la kupotosha umma kuhusu jitihada 

zinazofanywa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika kuendeleza na 

kuboresha Sekta ya miundombinu ya reli nchini. 

 

Mkataba wa matengenezo ya behewa thelathini (30) na vichwa viwili (2) vya treni kati ya 

Shirika la Reli Tanzania na kampuni ya Euro Wagon ulivunjwa mnamo tarehe 25 Februari 

2022 baada ya kampuni kushindwa kukidhi matakwa ya mkataba, hatua iliyopelekea TRC 

kutafuta mkandarasi mwingine ambaye ni kampuni ya LUECKEMEIER TRANSPORT AND 

LOGISTICS GMBH ya nchini Ujerumani. 

 

Kazi ya matengenezo ya behewa inaendelea chini ya kampuni ya LUECKEMEIER 

TRANSPORT AND LOGISTICS GMBH na inaendelea vema. TRC haijapokea taarifa yoyote 

kuhusu kuzuiwa au kuuzwa kwa behewa kutoka kwa mkandarasi ambaye ni kampuni 

iliyopewa dhamana ya kuendelea na matengenezo ya behewa.  

 

Shirika la Reli Tanzania linatoa huduma ya usafiri wa abiria na usafirishaji wa mizigo kwa njia 

ya reli, TRC imepewa dhamana ya kujenga, kuendeleza na kusimamia miundombinu ya reli. 

Kwa sasa TRC inasimamia mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa – SGR awamu ya kwanza Dar 

es Salaam – Mwanza na ujenzi unaendelea vema. TRC inatarajia kupokea behewa za SGR 

zilizotengenezwa na kampuni Sung Shin Rolling Stock Technology Limited (SSRST) kutoka 

Korea ya Kusini rasmi tarehe 25 Novemba, 2022 siku ya Ijumaa, hivi sasa behewa hizo 

zimeshafika Bandari ya Dar es Salaam tayari kwaajili ya kushushwa. 
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